Ka kiyaye yanayin zafin Rasberi Pi naka ƙarƙashin iko

Yanzu da muke tsakiyar lokacin rani kuma yanayin zafi yana tashi, yana da mahimmanci cewa duk na'urorinmu suna da tsarin rarrabawa mai kyau. Domin su ci gaba da bayar da mafi kyawun aikinsu. Matsalar ita ce, ba kowa ba ne zai iya samun ci gaba a wannan batun. Duk da haka, a Rasberi Pi eh kuma ga wasu mafita ga kiyaye zafin rana.

Rasberi Pi da rashin tsarin watsawa

Na farko Rasberi Pi an tsara shi don biyan buƙatu na asali: zama samfurin da kowa zai iya saya. Wannan ainihin ra'ayin mahaliccinsa, wanda yake son ɗaliban ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru su sami damar yin amfani da kwamfuta da za ta ba su damar aiwatar da duk abin da suke koyo bisa ka'ida, an girmama su daga tsara zuwa tsara.

Tabbas, don samun waɗannan farashi masu araha dole ne ku yi wasu rangwame kuma ɗaya daga cikinsu shine ba a haɗa kowane tsarin firiji ba. Wani abu da aka halatta saboda samfur ne mai amfani da yawa wanda ba zai yi ma'ana ba. Domin idan Gidauniyar Rasberi Pi ta zaɓi tsarin na'ura mai ƙarfi ko mai aiki, tabbas za a sami masu amfani waɗanda za su buƙaci akasin haka ko kuma za su sami madadin hanyoyin magance nau'in aikin da za a yi zai fi inganci ta fuskar amfani, sarari, da sauransu.

Don haka, ba ya haɗa da tarwatsewa fiye da na kowane sashi yayin fitar da zafin da yake haifarwa ba matsala ba ne. Amma idan za ku yi amfani da jirgi mai zurfi, na dogon lokaci ko kiyaye shi A sa'o'i 24 a rana da kwana 7 a makoZai fi kyau samun ɗaya daga cikin waɗannan tsarin don tabbatar da cewa kun sami mafi kyawun sa a kowane lokaci.

Don haka ga wasu zaɓuɓɓuka waɗanda za su iya ba ku sha'awa idan kun fara da Rasberi Pi kuma ku lura cewa kuna buƙatar ƙarin taimako don samun mafi kyawun damarsa. Ko da yake mu ma za mu ba ku wasu nasihu waɗanda, ko ta yaya za su iya zama kamar na asali, wani lokacin na iya sa ku hauka idan ba ku yi la’akari da su ba.

M Heatsinks don Rasberi Pi

Zaɓin farko don inganta ɓarkewar zafi a cikin Rasberi Pi sune m heatsink tsarin. Duk abin da suke yi shine taimaka wa CPU, GPU ko ragowar kwakwalwan kwamfuta irin su ƙwaƙwalwar ajiya, da sauransu, don fitar da mafi kyawun zafin da yake haifarwa ta wani yanki mafi girma.

A wasu kalmomi, kamar yadda za ku gani a wasu na'urori da yawa a yau, aluminum ko jan karfe yana ba da damar zafi daga guntu zuwa gare shi. Godiya ga wannan yanki mafi girma, zafin da aka tattara yana raguwa sannan kuma a sake shi ko a ba da shi ta hanyar radiation zuwa cikin iska. Don haka sun kasance mafita mafi inganci yayin da girman heatsink ya fi girma.

Ƙananan heatsinks don Rasberi Pi 4

Duba tayin akan Amazon

Wannan fakitin wanda ya ƙunshi heatsinks takwas don Rasberi Pi 4, kodayake kuma ana iya amfani da su a cikin wasu samfuran, yana ba da shinge tare da ƙananan bayanan martaba waɗanda ke da kyau don amfani da waɗancan shari'o'in waɗanda ba sa ba da izinin babba don sauƙi na sarari. Bugu da ƙari, sun riga sun haɗa da manne mai zafi da kanta, don haka duk abin da za ku yi shi ne cire takarda mai kariya, sanya shi a kan guntu kuma shi ke nan.

AptoFun tagulla heatsinks

Duba tayin akan Amazon

Wadannan heatsinks na jan karfe sun fi girma (22 x 8 x 5 mm) kuma duk da cewa ba a yi su kawai tare da Rasberi Pi a zuciya ba, ana iya amfani da su ba tare da matsala ba. Menene ƙari, akwai masu amfani waɗanda kawai ke siyan manne lokaci da sake amfani da heatsinks waɗanda ƙila za su samu daga katunan zane ko wasu kayan aikin da suka haɗa da su.

Aluminum heatsink casing

Duba tayin akan Amazon

A ƙarshe, akwai lokuta don Rasberi Pi waɗanda ke gaba ɗaya babban heatsink ne. A wannan yanayin, shawarar da muke raba tare da ku ba kawai ta shafi Rasberi Pi 4 gaba ɗaya ba, har ila yau yana kare shi har ma da jerin "ginshiƙai" waɗanda suka isa babban SoC, ƙwaƙwalwar RAM da mai sarrafa USB, waɗanda sune abubuwan. cewa yawanci yana zafi. Don haka, tare da wasu lambobi na thermal da aka sanya su, ana ba da zafi zuwa casing kuma godiya ga babban samansa yana da sauƙin tarwatsewa idan aka kwatanta da ƙananan samfura.

Magoya bayan Rasberi Pi

Ragewa mai wucewa yana da fa'ida bayyananne: rashin fanka shima babu hayaniya. Koyaya, hum na fan kamar waɗanda galibi ana amfani da su a cikin Rasberi Pi mai aiki heatsinks ana kashe shi ta ƙarin ƙarfi don rage zafi akan ɓangaren.

Don haka, lokacin amfani da Rasberi Pi don ƙarin ayyuka masu buƙata ko na dogon lokaci, yana da kyau a zaɓi waɗannan mafita maimakon na baya ko a'a amfani da komai kwata-kwata. Domin zafin jiki duka a hutawa kuma tare da nauyin CPU a 100% na iya zama kusan rabin idan ba a yi amfani da komai ba. Bugu da ƙari, akwai samfura da yawa, wanda tabbas za ku sami wanda ya fi dacewa da ku. A gare mu kyawawan zaɓuɓɓuka guda uku don kwantar da Rasbperry Pi sune:

Rasberi Pi 4 Case Fan

Wannan ne zaɓi na hukuma, fan wanda ya zo da nasa heatsink don sanyawa a kan na'urar sarrafa allo. Don haka, tare da wannan casing, duk abin da aka sanya daidai da kuma samar da mafi kyaun iska kwarara don zane na farantin. Ko da yake akwai zaɓuɓɓuka iri ɗaya da yawa kuma kuna iya daidaita fan iri ɗaya wanda kuma ana siyar dashi kyauta ga shari'ar ku ta yanzu ko wurin da kuke da Rasberi Pi.

GeekPi Ice Tower

Idan kuna neman wani abu tare da mafi girman ikon watsawa don Rasberi Pi, anan kuna da wannan GeeekPi Ice Tower. Wannan shine irin wannan mafita ga heatsinks masu aiki da kuke gani akan yawancin kwamfutocin tebur.

Saitin ba wai kawai yana ba da iko mafi girma ba, har ma da girma mai karimci, don haka dole ne kuyi la'akari da wannan lokacin amfani da wasu lokuta ko yadda kuke son cin gajiyar Rasberi Pi.

Duba tayin akan Amazon

GeeekPi Low Profile

Idan kana neman wani abu tare da babban ikon watsawa da ƙananan bayanan martaba, mai ƙira da kansa GeekPi Hakanan yana da wasu zaɓuɓɓuka kamar wannan waɗanda zaku iya gani a cikin hotuna. Har yanzu mafi girman bayani fiye da fasikanci, amma a tsawo shi ne karami kuma hakan zai iya sauƙaƙa amfani da ƙãrewar wurare ko casings. Hakanan, idan kuna da ɗan fasaha ko firinta na 3D, zaku iya ƙirƙirar ƙaramin PC kamar ƙaramin hasumiya ce mai ɗaukar hankali akan tebur ɗinku ko duk inda kuke son sanya shi. Ko da yake mutane da yawa sukan zaɓi wannan zaɓi lokacin hawa NAS ko uwar garken tare da Rasberi Pi.

Duba tayin akan Amazon

Inda ba za a taɓa sanya Rasberi Pi ba

Halin yanayin Rasberi Pi yana nufin cewa yawancin masu amfani suna ƙarewa ko amfani da shi kusan ko'ina. Misali, bayan talabijin ko kusa da sauran na'urorin gama gari na yau da kullun. Kuma zaɓi ne cikakke, amma kamar yadda zai iya faruwa a wasu lokuta, dole ne a yi la'akari da wasu cikakkun bayanai:

  • Kar a sanya Rasberi Pi kusa da kowace na'urar tushen zafi, musamman idan za ku yi amfani da shi ba tare da kowane nau'in tsarin sanyaya ba.
  • A guji rufaffiyar wuraren da iskar ba ta gudana, domin hakan zai sa iska mai zafi da Raspberry Pi ke bayarwa ta ƙara maida hankali.
  • Idan za ku sanya shi a kan wani kayan daki, ku tabbata cewa hasken rana bai faɗo a kan kas ɗin ba. Wani abu ne a bayyane, amma wani lokacin ana mantawa kuma kuna iya yin hauka har sai kun sami ainihin matsalar

Don haka yanzu kun sani, idan kuna amfani da Rasberi Pi 24/7 ko kuna buƙatar matsakaicin lokacin da kuka kunna shi don gudanar da emulators, da sauransu. Ya dace a gare ku don saka hannun jari kaɗan kuma inganta ɓarnansa. Idan hayaniya ba ta dame ku ba, na ƙarshe su ne mafi kyau, amma idan ya yi, cikakkun casings na aluminum ba su yi kyau ba.

Duk hanyoyin haɗin da za ku iya gani a cikin wannan labarin wani ɓangare ne na yarjejeniyarmu da Shirin Abokan Abokan Hulɗa na Amazon kuma suna iya samun ƙaramin kwamiti akan tallace-tallacen su (ba tare da taɓa shafar farashin da kuke biya ba). Tabbas, an yanke shawarar buga su kyauta ƙarƙashin sharuɗɗan edita, ba tare da halartar shawarwari ko buƙatun samfuran da abin ya shafa ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Antonio Munoz m

    Ina son casing a bangon labarin… amma ba ya bayyana a cikin jerin.
    Shin wani zai iya gaya mani menene?