Kada baturi ya ƙare: duk game da nau'ikan caja daban-daban

Kamar yadda dukkanmu muke son cewa na'urorinmu suna da nasu batura da tsarin caji, dole ne a gane cewa batir na gargajiya har yanzu suna da matukar mahimmanci kuma har ma sun dace a lokuta fiye da ɗaya. Don haka muyi magana akai duk abin da ya kamata ku sani game da batura masu caji.

Baturi ko batura?

gwajin baturi na gida

Idan mun kasance masu tsauri a cikin amfani da kalmomi, tantanin halitta da baturi ba iri ɗaya ba ne. Lokacin da baturin ya ƙare ba za ku iya sake yin caji ba, yayin da baturin zai iya. Duk da haka, saboda kamanceceniya a cikin tsari da kuma (wani lokaci) mummunan fassarar daga Turanci, duk mun ƙare kiran waɗannan batura masu caji waɗanda, lokacin da aka kunna wutar lantarki, suna dawo da cajin su.

Koyaya, a kula da ƙoƙarin yin cajin baturi mai yuwuwa ko amfani da wani nau'in baturi a cikin cajar da bai dace da ita ba. Domin kuna iya haifar da babbar lalacewa har ma da ɗaukar wasu hatsarorin da ba dole ba saboda rashin la'akari da wasu mahimman bayanai.

Amfanin amfani da batura

Sanin wannan batu na farko na bayanin, me yasa amfani da batura har yanzu wani abu ne wanda ke kawo fa'ida maimakon akasin haka? To, za mu je cikin sassa, domin ko da yake gaskiya ne cewa amfani da batirin lithium ya zama sananne sosai kuma kusan ya saba da shi, akwai yanayi inda za a iya samun irin wannan nau'in maganin makamashi don haka daidaitattun ya fi dacewa.

A yau, idan akwai na'urori da yawa waɗanda ke ci gaba da amfani da su amfani da batura saboda dalilai da yawa:

- Na farko shi ne cewa masana'anta sun ga yana da arha don amfani da batura maimakon haɗa duk abin da ya dace don amfani da baturin lithium, da'irar caji, da dai sauransu.
– Na biyu shi ne cewa an tsawaita tsawon rayuwar na’urar tunda ba zai dogara da yanayin kiyaye batirin ba, wanda tsawon lokaci da lokacin cajin ke shafar. Lokacin amfani da batura, idan sun ƙare kawai dole ne ku canza su kuma shi ke nan
- Na uku kuma na ƙarshe, ɗaukar ƙarin fakitin baturi yana ba da tabbacin cewa za ku iya ci gaba da amfani da na'urar kuma idan ba haka ba, gano batura koyaushe yana da sauƙi. Lokacin da kake da haɗe-haɗe da baturin da ba za a iya maye gurbinka ba ana tilastawa ka tsaya yin caji

Waɗannan su ne wasu abubuwan da ke tabbatar da amfani da batura a yau. Kuma duk da fa'idodin da aka haɗa da batura, ba lallai ba ne don tunanin cewa wannan shine dalilin da ya sa har yanzu akwai masana'antun da yawa waɗanda ke ci gaba da yin fare akan su. Tabbas, don duk wannan don samun riba, manufa shine ku yi amfani da batura (batura masu caji).

Wadanne nau'ikan batura ne akwai?

Kwatancen baturi

Farawa daga wannan yarda da kalmar cajin baturi ga waɗannan batura waɗanda ke raba nau'in nau'in batura na gargajiya, za mu sami cewa akwai asali iri biyu: batura masu caji da zubarwa.

Batirin da za a iya zubarwa sune na amfani guda ɗaya kuma a ciki za mu iya samun batir na al'ada da alkaline. Amfanin na karshen shine yawanci suna ba da wutar lantarki na 1,5V maimakon 1,2V. Bambanci wanda ga wasu na'urori ko na'urorin haɗi na iya zama mahimmanci.

Koyaya, abin da ke sha'awar mu shine batura masu caji kuma a nan akwai asali iri biyu: NiCd batura masu caji (Nickel Cadmium) kuma daga NiMh (Nickel Metal Hydride).

A halin yanzu, na ƙarshe sun fi yaɗuwa saboda suna magance wasu manyan matsalolin tsohon kuma suna ba da ƙimar kuɗi mafi kyau. Bugu da ƙari, kasancewa ƙasa da gurɓataccen gurɓatacce kuma ba ƙara yawan tasirin ƙwaƙwalwar ajiya mai ban tsoro ba, wanda ga waɗanda ba su sani ba yana da matsala wanda rayuwarta mai amfani da ƙarfin lodi yana raguwa idan ba a aiwatar da shi ba lokacin da ya ƙare har zuwa matsakaicin. ana ba da sabon caji har sai ya kai 100% na karfinsa.

Don haka, lokacin da za ku je siyan batura masu caji, abin da ya dace shine siyan waɗanda ke da nau'in Ni-Mh. Ko da yake yanzu kuna iya tambaya game da waɗannan bayanan da ke cikin baturin kanta ko marufinsa.

Halayen baturi mai caji

Da zarar kun bayyana irin nau'in batura da zaku saya, abu na gaba shine ku dan kula da wasu bayanan da aka nuna akan su, kamar nau'in baturi, ƙarfin lantarki, da ƙarfin lodi.

Na farko shine nau'in baturi wanda shi ne, wato nau'in nau'insa. Mafi na kowa shine batir AA da AAA. o LR6 da LR3, masu sarrafa nesa, motocin sarrafa rediyo, walƙiya, da sauransu. Amma akwai wasu nau'ikan da yawa, kamar waɗanda suke tare da flask, maɓallin, da sauransu. Don haka da farko za ku san irin batirin da kuke buƙata.

Akan wutar lantarki kuma zai dogara da yawa akan nau'in baturi. Wasu sun kai 9V, amma mafi yawan abin da muka ambata kafin motsawa tsakanin 1,2 da 1,5 V.

A ƙarshe, ana auna ƙarfin cajin ku a mAh Kuma kamar yadda kuka riga kuka sani daga sauran batir ɗin da kuke amfani da su a kullun, yana nufin matsakaicin adadin kuzarin da yake iya bayarwa na awa ɗaya, don haka ƙari, tsawon lokacin da zaku iya amfani da shi. na'urar gwargwadon yadda ake amfani da ita.

A cikin batura masu cajin AA (mafi yawan amfani) al'ada ne don matsawa tsakanin 2.000 mAh da 2.500 mAh. Wannan a cikin ka'idar, saboda to ainihin ƙarfin koyaushe yana ɗan ƙasa kaɗan, amma kawai bambance-bambancen 100 ko 200 mAh a cikin mafi munin yanayi. A cikin yanayin AAA mun gangara zuwa 600 ko 1.000 mAh fiye ko žasa.

Sanin duk waɗannan, abu na ƙarshe wanda kuma yana da mahimmanci a sani shine cewa ba duka nau'ikan baturi ne ke kera su da ƙa'idodi iri ɗaya ba. Don haka bambance-bambancen farashi da dalilin da yasa ake biyan kuɗi don ƙarin ƙarin ƙarin samfuran samfura ko ƙira da tabbatar da rayuwa mai fa'ida da kuma tsaro ga na'urorinku. Domin babu wanda ke son batir ɗin su su “fashe” kuma su ƙare yayyo da lalata lambobin sadarwa ko na’urorin lantarki na na’urar.

Mafi kyawun batura masu caji

Idan kuna buƙatar ci gaba da siyan batura kuma kun gaji da waɗanda ake amfani da su kuma ana jefar dasu, waɗannan shawarwarinmu ne. NiMh batura masu caji waɗanda muka yi amfani da su kuma suna ba da garantin aiki da dorewa. Ko da yake za mu kuma nuna muku wasu nau'ikan batura na lithium, idan kuna son yin la'akari da su, ko da kun tuna cewa za ku buƙaci takamaiman caja, wanda kuke da shi na sauran nau'ikan batura bai cancanci hakan ba.

Enelop

da eloop batura Suna da mashahuri sosai kuma yana da ma'ana, suna ba da sakamako mai girma kuma yana da sigar al'ada da sigar Pro don ɗan ƙarin fa'ida. Na farko su ne waɗanda za mu ba da shawarar ga duk waɗannan na'urori inda abin da ake nema shine mafita wanda za'a iya caji kuma yana taimakawa wajen adana kuɗi. Misali, rediyon šaukuwa, masu sarrafa nesa, kayan wasan yara, da sauransu.

Iyalin Eneloop Pro an fi tsara su don waɗannan wasu na'urori masu buƙata, kamar fitilun kyamara ko makamantansu. Kayayyakin da ke da yawan amfani mai buƙata. Ko da yake duka biyu a gaba ɗaya za su ba da kyakkyawan aiki.

Duba tayin akan Amazon Duba tayin akan Amazon Duba tayin akan Amazon

Energizer

da batirin kuzari Su ne classic, suna ba da kyakkyawan aiki da dorewa, wanda a ƙarshe shine mafi mahimmanci. Don haka sun dace don yin amfani da su akai-akai akan kowane nau'in na'urori.

Duba tayin akan Amazon Duba tayin akan Amazon

Amazon Basics Rechargeables

A ƙarshe, Batirin Amazon kuma yana ba da sakamako mai kyau sosai Kuma suna da tsada sosai idan aka kwatanta da sauran zaɓuɓɓuka. Sun dace don maɓalli mara waya, masu sarrafa nesa da duk sauran na'urorin gida waɗanda ke buƙatar batura suyi aiki.

Kuna da fakiti daban-daban, amma saitin batir 8 AA da wani baturan AAA 8 ba kawai farashi mai kyau bane, zaku sami yalwa ga yawancin na'urorin da ke amfani da su a gida. Tabbas, siyan caja wanda shine fiye da batura huɗu idan kuna son cajin su gaba ɗaya da sauri.

Duba tayin akan Amazon Duba tayin akan Amazon Duba tayin akan Amazon

Cajin baturi da ƙarin ƙarin amfani mai amfani

A ƙarshe, lokacin da kuka je siyan batura masu caji, yi ƙoƙarin sanya shi fakitin waɗanda tuni suka haɗa da caja. Idan ba haka ba, za ku yi saya caja daban kuma tuna cewa ya dace da nau'in baturi da za ku yi amfani da shi Wato don batirin NiCd ko NiMh ne.

Duba tayin akan Amazon

Wannan samfurin Amazon Basics yana da ban sha'awa don dalilai guda biyu: na farko shine yana ba da farashi mai kyau sannan kuma yana iya aiki don batura huɗu waɗanda zasu iya zama nau'in AA ko AAA, kodayake abin da ke da ban sha'awa shi ne cewa ya haɗa da haɗin kebul na USB don haka zaku iya haɗa su. Kebul na cajin wayowin komai da ruwan ka ko don amfani da shi da cajin bankin wuta.

A ƙarshe, ƙarin amfani mai amfani idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda ke amfani da batura akai-akai shine a mai gwada lodi. Waɗannan na'urori suna iya auna yawan ƙarfin kowane baturi har yanzu ya rage, wanda yake da kyau don lokacin da kuka sanya su don cajin su suna daidai da matakin kuma kamar yadda zai yiwu. Bugu da ƙari, yana da inganci da daidaito fiye da dabarar sauke tari daga tsayin ƴan santimita da duba idan ya tsaya a tsaye ko a'a. Idan ya fadi, ya ƙare; kuma idan an kiyaye shi, yana da caji.

* Lura: Hanyoyin haɗi zuwa Amazon a cikin wannan labarin wani ɓangare ne na yarjejeniyarmu tare da Shirin Haɗin gwiwa kuma yana iya samun ƙaramin kwamiti daga siyar da su (ba tare da shafar farashin da kuke biya ba). Duk da haka, an yanke shawarar bugawa da ƙara su, kamar koyaushe, cikin yardar kaina kuma ƙarƙashin sharuɗɗan edita, ba tare da halartar buƙatun samfuran da abin ya shafa ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Mike m

    Babban kuskure. A cikin sashin "Batteries ko baturi?", daidai a sakin layi na farko yana cewa: "... baturi da baturi ba iri ɗaya ba ne. Baturin idan ya ƙare ba za ka iya ƙara cajin shi ba, yayin da baturin zai iya." Mista Santamaría yana bukatar ya ɗauki matakin gaggawa a wannan fanni, tun da bai bambanta BASIC BANBANCI tsakanin BATTERY da BATTER ba kuma wannan ba ainihin abin da ya nuna ba. BATTERY wani nau'i ne na asali ko ELECTROCHEMICAL ELEMENTARY CELL wanda ya ƙunshi ELECTRODE BIYU, POSITIVE da NUGATIVE, tare da ELECTROLYTE wanda ke ba da cajin sufuri daga ɗayan zuwa ɗayan. Bambanci mai yuwuwa (wanda aka fi sani da VOLTAGE) wanda BATTERY ko ELEMENTARY CELL zai iya bayarwa ya dogara da tsarin lantarki da ke ba da kuzari. Mafi yawan dabi'u na yau da kullun shine 1.5 V don abin da ake kira batir "na kowa" (zinc-carbon as electrodes) da abin da ake kira alkaline, yayin da waɗanda ake kira masu cajin ƙimar su shine 1.2 V (shi). ita ce fasahar da ke tantancewa, dangane da abin da ake yi na electrochemical, darajar wannan irin ƙarfin lantarki). A gefe guda kuma, BATTERY shine TSARARIN BATIRI, don samar da ƙarin ƙarfin lantarki da/ko MORE YANZU zuwa nauyin waje. Ana haɗe batir ko dai a cikin wani tsari na BATIRI ( KYAU POLE na BATTERY guda ɗaya yana maƙala da NUGATIVE POLE na gaba), wanda ke ba da KYAUTA KYAUTA don TSIRA, ko kuma sel da yawa masu irin ƙarfin lantarki ana haɗe su a cikin layi ɗaya (duk POLES KYAU sun haɗu tare a gefe ɗaya da duk POOLES NA KYAU a ɗayan), wanda ke ba da KYAUTA KYAUTA, tare da ƙarfin lantarki daidai da na kowane ɗayan sel. Ga mafi yawancin aikace-aikacen (ba duka ba), ya fi zama gama gari a shirya batir a JARI. Wannan shi ne al'amarin, misali, na 9V BATTERY, wanda shi ne tsari a cikin jeri na 6 1.5 V BATTERIES (wato abin da 9 V "square" baturi) ko na mota batura masu 6 CELLS na 2 V kowanne. a cikin jerin ARRANGEMENT don samar da 12 V. Sannan, ba shakka cewa "...wani cell da baturi ba iri ɗaya ba ne." Amma BABBAN BANBANCIN da ke tsakanin duka HANYOYI ba shine "Lokacin da baturi ya ƙare ba za ka iya cajin shi ba, yayin da baturin zai iya." A matsayin abin sha'awa mai sauƙi, ya ɗauki hankalina cewa marubucin ya mayar da hankali KAWAI akan samfuran kasuwanci guda uku na batura masu RECHARGEABLE, yana barin ɗaya daga cikin manyan al'adun gargajiya da amintattu: Duracell. Ina nufin, marubucin ya ce, a zahiri, cewa “ba dukkan nau’ikan batir ba ne ke kera su da ma’auni masu inganci iri ɗaya ba. Don haka bambance-bambancen farashin da dalilin da ya sa ake biyan kuɗi don ƙarin ƙarin kuɗi don wasu samfuran ko samfura. ” Ban fada ba. Gaisuwa.