Mafi kyawun samfuran Braun da zaku iya siya a yau

Braun babbar alama ce a cikin ƙira. Yawancin samfuransa sun kai nau'in gumaka kuma ana iya gane su cikin sauƙi ko da waɗanda ba su da masaniya sosai game da duk waɗannan batutuwa. Amma mafi kyawun abu shine cewa ga waɗanda daga cikinmu waɗanda ke da sha'awar ƙira, har yanzu ana iya siyan su. A takaice dai, kamfanin yana ci gaba da ba da juzu'ai na yanzu waɗanda ke kula da kyawawan kyawawan dabi'u da falsafar da suka sa su fice sama da shekaru 50 da suka gabata.

Braun da dangantakarsa da zane

Labarin Braun yana da ban sha'awa sosai ga duk wanda ya sami ƙira mai kyau. Max Braun ya kafa a 1921, Wannan kamfani na Jamus da sauri ya jawo hankali da nasara jim kadan bayan ƙirƙirarsa, amma har zuwa 1050 da gaske ya fara ficewa.

A cikin waɗannan shekarun wanda ya kafa ta ya mutu kuma 'ya'yansa Artur da Erwin ne suka karbi kamfanin don inganta shi ta hanyar ra'ayoyi masu ban sha'awa da kuma wani falsafanci na abin da samfurori ya kamata su kasance. Hakika, ba kawai aikin su ba ne, jerin jerin hazikan kwararru sun shiga zuwa matsayinta kuma daga nan ne waɗannan na'urori suka taso waɗanda a yau duk mun sani kuma muka gane su.

Daga cikin su akwai Gerd Alfred Müller, wanda ke da alhakin sarrafa kayan dafa abinci, da kuma Dieter Rams. Na karshen, Babban zane tsakanin 1961 da 1995Tabbas kun san shi ko akalla kun ji wani abu game da shi idan kuna sha'awar fasaha. Domin ana iya cewa Rams shine mahaifin wasu mafi kyawun ƙirar rediyo da tasiri mai mahimmanci akan Jonathan Ive, wanda zai haifar da Apple iPod shekaru bayan haka.

Menene ƙari, idan kuna son jigon ƙirar kuma ba ku gan shi ba tukuna, Rams wani shiri ne game da aikin mashahurin mai zane da hanyar fahimtar zane. Waɗannan ra'ayoyin tare da falsafar Braun, waɗanda aka taƙaita a cikin ƙa'idodi goma waɗanda za ku iya karantawa a ƙasa, sune alhakin ɗaukar alamar zuwa matakin da yake cikin ƙira.

Ka'idojin Zane Goma Goma

  • Ragewa: Ana kiyaye abubuwan gani zuwa ƙarami. Wannan yana jaddada amfani da aikin samfurin.
  • Tsabtace kuma mai ruwa joometry: Samfuran masu cin gashin kansu sun dogara ne akan fayyace kuma siffofin gine-gine. Kayayyakin da za a iya sawa ana siffanta su da yanayin lissafi na ruwa, wanda aka ƙirƙira ta hanyar haɗa sifofin geometric na asali tare da sauye-sauye masu santsi.
  • Alamu da jagora: Kayayyakin Braun suna ɗaukar ma'anar kyawun ɗan adam. Suna daidaitawa, amma suna nuna jagorar da ke bayyana amfanin samfurin.
  • Oda da ma'auni: An tsara abubuwan ƙira a cikin grid na geometric kuma tare da bayyanannen matsayi na aiki, yana haifar da tsabtar gani da kamanni mai jituwa.
  • Abubuwan haɗin kai: An ƙera duk abubuwan haɗin yanar gizo azaman da'irar ko da'irar elongated. Siffar sa na iya bambanta a gwargwado, launi da kayan aiki, gwargwadon aikinsa.
  • Siffofin daban-daban: Gabaɗaya bayyanar ta dogara ne akan sifofin gine-gine ko ergonomic kuma yana ba kowane samfur silhouette na musamman.
  • ikon bayanai: Bayanai na musamman suna ba kowane samfurin kasancewar maras tabbas akan kasuwa kuma a lokaci guda gano shi azaman samfurin Braun mai bambanta.
  • Layukan rabuwa na Geometric: Layukan rabuwa suna iyakance wuraren aiki na samfurin kuma suna ƙirƙirar tsarin gani. Ana siffanta su ta hanyar daidaitawar lissafi da kuma sarrafawa.
  • Launuka da kayan aiki: Babban launuka na samfuran sune baki, fari, launin toka da ƙarfe. Ana amfani da lafazin launi kawai a cikin cikakkun bayanai don haskaka aikin samfur ko sarrafawar aiki.
  • Share zanen samfur
    Zane-zanen samfur suna aiki, mafi ƙarancin ƙima da daidaito cikin duk samfuran Braun da nau'ikan.

Tsarin Braun Classic har yanzu kuna iya siya

Cewa ƙirar da aka ƙirƙira tsakanin shekarun 50 zuwa ƙarshen 90s har yanzu yana raye kuma sabo ne a yau wani abu ne wanda ba duk masu zanen masana'antu ba zasu iya faɗi. Yana da matukar wahala don ƙirƙirar wani abu wanda koyaushe zai kasance mai inganci, amma ra'ayin Rams koyaushe yana neman hakan: "ƙasa, amma tare da mafi kyawun kisa."

Godiya ga hanyarsa na ganin zane, wanda ko da yaushe ya kare cewa ya kamata ya zama mai amfani, mai gaskiya, mai hankali, mai ladabi, mai hankali, inganci da maras lokaci, shine yadda ya gudanar da samar da samfurori wanda a yau ya kasance a matsayin asali. Wataƙila wasu ƴan gyare-gyare, amma kiyaye ainihin ainihin.

Idan kuna neman samfuran aiki, masu sauƙin fahimta da ƙirar sa hannun alamar, ga wasu daga cikin na'urori da sauran na'urori da alamar ke siyarwa a halin yanzu. Wasu suna ci gaba da kiyaye ƙaya na asali iri ɗaya, yayin da wasu ke tattara ɓangaren gadon.

Braun LE

Braun LE

Wadannan sababbin masu magana ba komai bane illa dawowar mashahuri Braun LE jerin wanda ya ga hasken a kusa da 1959. Wannan lokacin masu daidaitawa zuwa fasahar zamani kamar amfani da Bluetooth, Wi-Fi da haɗin kai tare da Mataimakin Google da aikace-aikace masu dacewa don na'urorin hannu.

Daga cikin waɗannan sababbin Braun LE za a sami samfura uku. Braun LE01, samfurin mafi girma wanda zai ci $1199, da Braun LE02, $799, da Braun LE03, mafi ƙarancin ƙirar duka, wanda zai ci $379. Duk za su kasance cikin launuka biyu (baƙar fata da fari).

Braun analog agogon

Agogon ba shi da wani sirri mai yawa, ko? Ainihin yanki ne inda jerin alamomi ke ba da izini ta hannun sa don sanin lokacin da yake. To, har yanzu, shi braun analog agogon yana da wani abu da ya bambanta shi da sauran da yawa da ake samu a kasuwa.

Agogon yana ba da layukan ƙira masu sauƙi da tsabta, tare da jimlar rashin lambobi akan bugun kira da haɗaɗɗen kalar baki ko fari da chassis kalar azurfa. Kasancewa agogon analog, kawai hulɗar shine ta hanyar rawanin da ke ba ku damar daidaita sa'a da hannayen mintuna.

Duba tayin akan Amazon

kalkuleta mai kwakwalwa

Idan kun kasance mai amfani da iPhone tun waɗannan samfuran farko, lokacin da skeumorphism ya yi sarauta akan ƙirar sa, zaku tuna da aikace-aikacen kalkuleta. To, ya kasance a sarari ga wannan samfurin Braun. Kalkuleta na asali tare da iya aiki mai lamba takwas.

Duk abin da za ku iya yi da wannan kalkuleta wani abu ne wanda kowane samfurin mafi sauƙi zai iya yi har ma ya wuce, amma ba game da fasali ba ne, game da ƙwarewa ne. Kuma saboda dalilai na ƙira, babu shakka yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samfuran alamar. An tsara ainihin asali a cikin 1977.

Duba tayin akan Amazon

Radio Braun

Sashen kayayyakin rediyo na ɗaya daga cikin mafi shahara a cikin shekarun da Dieter Rams ke kula da matsayin babban mai zane. Kamar yadda muka ce, ba kawai lokacin zamani ba ne, ya kuma yi aiki don ƙarfafa masu zanen gaba kamar Ive da aikinsa tare da Apple iPod.

A halin yanzu, wannan Rediyo Braun yana tattara wannan ma'anar, tare da allon da za mu iya ganin ƙarin bayani, amma tare da sauƙin halayyar alama.

Duba tayin akan Amazon

Farashin BN0106

Tabbas, idan akwai na'urar kwanan nan wanda har zuwa wani lokaci ke wakiltar duk abin da Braun ke tsaye don ƙira, zai yiwu ya zama wannan agogon. Braun BN0106 an yi shi da bakin karfe kuma waɗancan layin murabba'in tare da dalla-dalla na kambin da ke gefen hagu na gaba sun sanya shi musamman.

Duba tayin akan Amazon

braun blender

Tare da lambobin yabo da yawa na baya bayansa, wannan Multiquick yana kula da ainihin alamar. Tare da jikin da aka gama a cikin azurfa aluminum da kuma sauƙi wanda ke sa kowa ya fahimci yadda yake aiki a karon farko.

Duba tayin akan Amazon

Braun kofi grinder

Tare da irin wannan taɓawa kamar Miniquick, wannan Braun kofi grinder wani nuni ne na yadda zane mai sauƙi da tsabta ba kawai aiki da sauƙin fahimta ba, amma har ma yana da kyau sosai. Ga masu sha'awar kofi na ƙasa sabo wannan zai zama kyakkyawar kyauta.

Duba tayin akan Amazon

Braun juicer

Tare da tsaftataccen kayan ado mai daɗi, Braun juicer yana ɗaya daga cikin samfuran dafa abinci da aka fi sani da shi. Yana da amfani kuma mai sauqi qwarai, tare da kyakkyawan tunani dalla-dalla, kamar tsarin hana drip don lokacin da kuka daina matsi. Ko da yake na yarda cewa yana da matukar gamsarwa don matse duk lemu sannan a buɗe don ganin yadda duk ruwan ya faɗi cikin gilashin.

Duba tayin akan Amazon

Waɗannan da kuka iya gani anan wasu samfuran Braun ne waɗanda zaku iya ci gaba da siya a yau. Duk suna kula da ainihin ƙirar ƙirar, a wasu lokuta waɗanda na asali iri ɗaya suka ƙaddamar sama da shekaru 50 da suka gabata. Wani yanki na tarihin ƙirar masana'antu wanda zaku iya ci gaba da samun dama.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.