Mafi kyawun masu saka idanu don gyaran hoto da bidiyo

Dell UltraSharp 4K

Don inganta aikin ƙirƙira, zama ƙira, gyara hotuna ko bidiyo, yana da mahimmanci a sami na'ura mai saka idanu wanda ke ba da kyakkyawan aiki idan ya zo ga nuna hotuna ta hanyar da ta dace. Don haka, mun zaɓi waɗanda za su iya zama mafi kyawun masu saka idanu don ayyukan gyaran hoto.

Masu sa ido don ƙwararrun gyare-gyare

saitin haske

Za ku riga kun san maɓallan na'urar dubawa mai kyau don gyaran hoto da bidiyo, da kuma wasu ayyukan ƙirƙira kamar vector ko ƙirar gidan yanar gizo. Waɗannan fasalulluka ne waɗanda, idan aka kwatanta da sauran amfani kamar wasannin bidiyo, na iya bambanta. Domin abubuwa kamar sabunta allo mai sauri a nan ba su da mahimmanci a wannan sashin. Koyaya, amincin launi, kusurwar kallo, bambanci da haske sune mafi mahimmancin al'amura.

Samun ɗayan waɗannan cikakkun bayanai ba daidai ba na iya nufin cewa sakamakon ƙarshe na aikinmu ba zai sami ingancin da ake so wanda abokin ciniki ke tsammani ba. Wani abu mai mahimmanci a cikin mafi yawan ƙwararru. Saboda wannan dalili, ya zama dole ku san yadda ake zabar da kyau yayin siyan ɗayan waɗannan masu saka idanu don gyara hoto, bidiyo ko kowane babban matakin aiki.

Mafi kyawun masu saka idanu don gyara hotuna da bidiyo

Don haka, neman waɗanda suka fi dacewa a cikin waɗannan fannoni, mun zaɓi mafi kyawun saka idanu ta farashi da fasali don ayyukan bidiyo da hoto. Idan kuna neman sabon allo don inganta aikinku kuma ba ku san wanda za ku zaɓa ba, a nan tabbas za ku sami wasu shawarwari masu kyau.

LG 27UL500

LG yana ɗaya daga cikin masana'antun da ke da mafi kyawun allo don jigogi masu ƙirƙira akan farashi mai araha ta yawancin masu amfani da ƙwararru. Dangane da samfurin da kuma bangarori irin su haɗin da ake samuwa, farashinsa zai bambanta, amma a cikin girma suna da kyau sosai gaba ɗaya.

La LG 27UL500 Yana ɗayan waɗannan shawarwari cewa don kawai Yuro 300 kuna da kwamiti na IPS tare da ƙudurin 4K UHD da kyakkyawan aikin ingancin hoto. A matakin haɗin yanar gizon muna da HDMI guda biyu, DisplayPort da fitarwa na sauti don haɗa masu magana na waje godiya ga sautin da zai zo ta hanyar HDMI.

Duba tayin akan Amazon

Wani zaɓi mai kama da haka dangane da ƙira, kodayake ɗan ɗan ƙaranci, kuma tare da haɗin kai iri ɗaya shine wannan LG27UK650. Farashinsa yana ƙaruwa, amma saboda ya kai matakan haske mafi girma wanda zai iya zama da amfani ga wasu yanayi ko aiki tare da abun ciki tare da ɗan ƙaramin ƙarfi.

Duba tayin akan Amazon

LG 34WK95U 

Masu saka idanu na Ultrawide suna da fa'idodi na musamman don wasu nau'ikan ayyuka. Gyaran sauti da bidiyo wasu ne daga cikinsu, saboda za ku iya samun ƙarin kayan aiki akan allo da kuma tsawon lokaci waɗanda za ku yi aiki da su cikin kwanciyar hankali.

Allon LG 34WK95U Yana cikin babban tsari na panoramic kuma yana kiyaye ingancin fa'idodin IPS na masana'anta. Farashinsa ya fi abin da aka gabatar a baya, don haka kuna iya sha'awar samun fuska biyu maimakon ɗaya kawai. Duk da haka, ka tuna cewa yana ba da panel na 5K ƙuduri, 5120 x 2160 pixels. Shin Yuro 1.199 ba ta da hauka kuma?

Duba tayin akan Amazon

Bayanan Bayani na PD2700Q

Fuskokin BenQ, ko da yake ba su da farin jini sosai a tsakanin masu amfani, sun kasance suna ba da fa'idodi masu kyau sosai kan batutuwan hoto na ɗan lokaci. The Bayanan Bayani na PD2700Q Yana ba da kwamiti na 27 ″ tare da ƙudurin QHD wanda, duk da rashin isa ga 4K dangane da amincin launi, yana amsawa sosai. Technicolor bokan.

Duba tayin akan Amazon

Saukewa: PD2720U

Ƙaddamar da daraja ta fuskar inganci da farashi shine Saukewa: PD2720U, 27 ″ allon diagonal da 4K UHD ƙuduri. Wannan da haɗin haɗin Thunderbolt 3 da goyan baya ga wuraren launi na DCI P3 sun sa ya zama zaɓin da aka ba da shawarar sosai don ƙarin bayanan martaba na ƙwararru. Tabbas, farashin sa yana kusa da Yuro 900.

Duba tayin akan Amazon

Dell U2518D

Ƙungiyoyin Dell koyaushe suna ba da kyakkyawan aiki don ayyukan ƙwararru iri-iri. Dangane da gyaran hoto da bidiyo, su ma ba a bar su a baya ba, da samfura irin wannan Dell U2518D ya tabbatar da haka.

Ingancin idan ya zo ga nuna hotuna kowane nau'i tare da ingantaccen launi, haske da bambanci, allo ne wanda tare da ƙudurin QHD da diagonal na 25 ″ yana ba da ƙimar pixel mai ban sha'awa. Bugu da kari, duk batun HDMI, DisplayPort da haɗin haɗin USB HUB ya sa ya zama mai amfani sosai. Farashin wannan allon shine Yuro 320.

Duba tayin akan Amazon

Dell U2718Q

Hakazalika a cikin fasali da aiki zuwa ƙirar da ta gabata, abin da ya bambanta wannan ƙirar daga na baya shine diagonal na allo da ƙuduri. Anan zaku ji daɗin allon inch 27 da ma'anar 4K.

Komai sauran kusan iri ɗaya ne a cikin Dell U2718Q, kamar tsawo da karkata daidaitacce tushe, haɗi da hadedde USB HUB. Don haka, idan kuna son ƙarin diagonal da ƙuduri, wannan zaɓi ne mai kyau wanda ke kusa da Yuro 600.

Duba tayin akan Amazon

Dell UltraSharp UP3218

DELL UltraSharp UP3218K

Wannan Monitor ya shahara a duniyar gyaran faifan bidiyo, duk da muna hasashen cewa idan ana son samun riba mai yawa, ya zama dole a raka shi da kwamfutar da ke ba da matsayi. Wannan allon yana da a 8K panel (7.680 ta 4.320 pixels), wanda ke ba da damar tsara wurin aiki sosai a cikin shirye-shirye kamar Adobe Premiere, Final Cut Pro ko DaVinci Resolve. Hakanan yana da amfani sosai ga masu ɗaukar hoto waɗanda ke jin daɗin ganin cikakkun bayanai a cikin hotunansu har zuwa 1: 1. Wannan mai saka idanu yana da kyakkyawan haske, yana rufe 100% na bakan sRGB, 98% na Adobe RGB da kuma 98% na DCI-P3. Don yin aiki daidai, za ku yi amfani da shi biyu DisplayPort igiyoyiDon haka kiyaye wannan a hankali kafin dubawa.

Duba tayin akan Amazon

HP Z27

HP yana da wasu ƙoƙon saka idanu masu dacewa da aiki waɗanda suke da gaske. Allon HP Z27 Yana ɗaya daga cikinsu, tare da 27 ″ 4K da panel anti-glare, ingancin launi da kaifi shine babban darajarsa. Wannan da zaɓuɓɓukan da aka bayar ta tushe lokacin daidaitawa zuwa mafi kyawun matsayi bisa ga mai amfani. tare da farashin 599 Tarayyar Turai Zaɓin da aka ba da shawarar sosai.

Duba tayin akan Amazon

Saukewa: PD3220U

Idan kuna son yin fare babba, ɗayan mafi kyawun zaɓuɓɓuka akan kasuwa shine wannan Saukewa: PD3220U. Yana da 31,5 ″ IPS panel tare da ƙudurin 4K. Bugu da ƙari, yana da ɗaukar hoto na 95% na dci-p3, da kuma 100% na srgb da rec.709 wuraren launi. Idan yawanci kuna aiki da kwamfutar tafi-da-gidanka, wannan mai saka idanu yana da tashar tashar Thunderbolt 3 don haka sai ku yi amfani da tashar jiragen ruwa guda ɗaya kawai ku manta da ƙarin igiyoyi.

Duba tayin akan Amazon

Asus Pro Art

Bayani na ASUS ProArt PA328CGV

Asus 'ProArt kewayon yana da 'yan ƙira kaɗan. Koyaya, mafi ban sha'awa shine ƙirar 32-inch kuma Ƙaddamarwar UHD. Yana da ɗayan mafi kyawun bangarorin IPS akan kasuwa da daidaiton launi da ba za a iya doke su ba. Ba su ne allon mafi tsada da za ku iya samu ba, amma suna cikin tsaka-tsaki dangane da farashi. Gina waɗannan samfuran suna da ƙarfi, kuma ƙirar tana da natsuwa da ƙarancin ƙima. Daidaita don yanayin aiki kuma tare da tsari da firam ɗin da ke ba da damar yin amfani da shi duka azaman saka idanu guda ɗaya kuma azaman tsakiya na saitin allo mai yawa.

Wannan ƙirar ta ƙunshi 100% na bakan sRGB kuma an daidaita Calman. Ya dace da ma'aunin VESA HDR400, don haka yana ba da garantin matakan haske mai ban sha'awa, musamman idan kuna aiki a cikin ɗaki mai haske mai yawa. Game da haɗin kai, yana da USB-C da shigarwar DisplayPort. Yana da samfuri mai ban sha'awa sosai idan kun sadaukar da kanku da fasaha don gyaran bidiyo.

Duba tayin akan Amazon

EZIO ColorEdge CG319X

EIZO ColorEdge CG319X

Wannan alamar yawanci yana ba da wata inganci mara kyau, kawai a farashin da bai dace da masu son ba. Wannan na'ura mai inci 31 an yi niyya ne don ƙwararrun masu sauraron da aka kafa. Don haka, idan kuna farawa, yana da kyau ku kasance tare da wasu shawarwarin da muka yi magana a kai a baya. Wannan saka idanu na EZIO yana rufe 99% na bakan Adobe RGB da 98% na DCI-P3. Shi ne ba kawai wani m allo yin aiki tare da video, amma shi ne kuma ga aikin cinema. Wannan allon yana haɗa nasa calibrator a saman allon, don haka ba za ku dogara da samfuran ɓangare na uku don sake daidaita kwamitin ba. Daidaita yana ɗaukar rabin sa'a, kodayake zaka iya amfani da allon yayin da ake daidaita shi.

Duba tayin akan Amazon

Yin la'akari da cewa tayin masu saka idanu yana da fadi sosai, waɗannan shawarwarinmu ne. Samfuran da muka sami damar gwadawa ko kuma waɗanda muke da amintattun nassoshi game da ayyukansu a cikin ayyukan ɗaukar hoto da bidiyo. Kuma ku tuna, mai saka idanu don gyarawa da aikin ƙirƙira ba daidai yake da allon wasan bidiyo ba. Kuna iya amfani da su duka biyu, amma ƙwarewar ba za ta kasance iri ɗaya ba.

BenQ SW321C PhotoVue

BenQ SW321C

BenQ SW321C PhotoVue allo ne tsara don gyaran bidiyo. Ba wai kawai yana da babban panel na 32 inci tare da ƙudurin 4K, amma kuma tare da kewayon launuka masu dacewa da samfur don aiki tare da hotuna. Kwamitin yana rufe 100% na bakan sRGB, 99% na Adobe RGB da 95% na daidaitattun DCI P3. Wannan daidaiton launi yana ba ku damar ganin aikinku kamar yadda ake son gani. Baya ga kyawawan wurare masu launi da daidaitonsa, yana da tsayin daka sosai a dukkan allo.

Wannan ƙirar BenQ tana da kusan kowane tashar jiragen ruwa da za ku iya buƙata, yana ba ku damar haɗa nau'ikan abubuwa daban-daban, kamar mai karanta katin SD, wani abu da ba ku saba gani akan masu saka idanu da yawa. Kuma saboda kuna iya haɗa maɓuɓɓuka da yawa, mai saka idanu yana zuwa an tsara shi da yawa hanyoyin hoto. Abu mafi ban sha'awa shine zaku iya amfani da wannan yanayin hoton yayin da kuke aiki, tunda zaku iya kwatanta saiti daban-daban guda biyu a lokaci guda. Wannan yana da amfani musamman don kwaikwayon wuraren launi.

A cikin kewayon sa, BenQ SW321C PhotoVue ba mai saka idanu mai tsada ba ne na musamman, la'akari da ƙayyadaddun takaddun takaddun sa. Babu shakka ba cikakke ba ne, amma yana da kusanci da kamala.

Duba tayin akan Amazon

Kafin mu yi bankwana, dubi shawarwarin ƙarshe da za mu nuna muku domin ku ci gaba da yin ƙwararrun ƙwararrun ku kamar ranar farko.

Kar a manta game da calibration

calibrated professional monitor.jpg

Ba tare da la'akari da kasafin kuɗin da kuke da shi don saka idanu ba, yana da mahimmanci ku tuna cewa idan kuna buƙata daidaito launi, Kyakkyawan allo ba zai wadatar ba. Kowane mai saka idanu yana ƙarewa yana rasa ƙimar sa tare da amfani. Wannan ya faru ne saboda dalilai masu yawa. Ɗaya daga cikinsu shi ne cewa kwamitin yana 'ƙonawa' tare da amfani, kuma dole ne a gyara shi don tabbatar da cewa duk launuka suna ci gaba da wakilci daidai.

Shin ya kamata in damu game da daidaita ma'auni na?

E kuma a'a. Ya dogara da matakin ƙwarewa aikin da kuke yi da abubuwan da kuke so. Hakazalika, akwai yanayin da ya fi wasu mahimmanci. Idan kuna aiki na ƙwararrun bidiyo, samun takamaiman kayan aiki don daidaita allonku ya kusan zama dole. Hakazalika, idan kuna amfani da na'urori masu yawa, yana da kyau a yi amfani da na'ura don daidaita launukan nunin biyu don tabbatar da cewa komai yana aiki daidai.

Don daukar hoto, har yanzu akwai izinin wucewa. Idan kuna aiki da ɗimbin hotuna ko za ku yi kwafi, to kuna buƙatar su. Idan kuna da ɗan ƙaramin aikin mai son, bai kamata ku damu da yawa game da daidaita allonku ba, muddin kuna da na'urar duba wani inganci.

Wanne calibrator zan saya?

Akwai samfura daban-daban akan kasuwa. Za mu ba da shawarar wanda muka gwada, wanda shine Calibrite ColorChecker Nuni, wanda aka fi sani da X-Rite i1Display Studio. Yana da sauƙin amfani da kayan masarufi kuma ba shi da tsada sosai kamar sauran zaɓuɓɓuka akan kasuwa. Kuma, ba shakka, sakamakonsa yana da kyau sosai. A cikin samfurin guda ɗaya zaka iya bincika ta iri-iri daban-daban, idan wani daga cikinsu ya fi dacewa da aikin ku.

Duba tayin akan Amazon

* Lura ga mai karatu: hanyoyin haɗin da aka buga wani ɓangare ne na shirin haɗin gwiwarmu da Amazon. Duk da wannan, jerin shawarwarinmu koyaushe ana ƙirƙira su da yardar kaina, ba tare da karɓa ko amsa kowane irin buƙatun daga samfuran da aka ambata ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.