Inganta yawo da bidiyon YouTube tare da waɗannan kyamarorin gidan yanar gizon

Sashin bidiyo na kai tsaye ya fi ƙarfi fiye da kowane lokaci a cikin shekaru biyun da suka gabata. Abubuwan da ɗaruruwa ko ma dubban mutane za su iya taruwa don kallon ku kuna wasa, yin ƙalubale, ko yin taɗi kawai. Idan kuna son ficewa daga sauran masu yin halitta, ɗayan mafi kyawun zaɓinku shine sanya masu kallon ku su gan ku cikin mafi kyawun inganci. Don haka, idan ba ku so ku rikitar da rayuwar ku da yawa, a yau mun kawo muku tarin abubuwan mafi kyawun kyamarar gidan yanar gizo don yawo ko, i mana, yi muku wani bidiyo don social networks ko YouTube.

Muhimman bayanai kafin siyan kyamarar gidan yanar gizo

Kafin nuna muku samfurori mafi ban sha'awa na irin wannan na'urar, kuna buƙatar sanin jerin abubuwan da suka dace game da su.

Kuma ba duk kyamarori na yanar gizo ba ne za su dace da bukatunku ko nau'in abun ciki da kuke son yi. Misali, ba za ku zama mafi kyawun zaɓi ba idan kun zaɓi ƙirar da ke harbi a cikin babban ƙuduri idan kuna neman jin “ruwa” a cikin hoton da wasu masu rafi suke da shi. Ko, alal misali, za ku buƙaci samfurin da ke da autofocus idan za ku yi tafiya a kusa da wurin da yawa.

A takaice dai, muhimman abubuwan da yakamata kuyi la'akari dasu kafin siyan kyamarar gidan yanar gizo sune kamar haka:

  • Ingancin hoto: Ko kuna son amfani da wannan na'urar don yawo akan Twitch ko rikodin bidiyo akan YouTube, muna ba da shawarar cewa mafi ƙarancin inganci shine 1080p. Bayan haka, akwai wasu samfura waɗanda ke gudanar da kai ga ƙudurin 4K, wanda ke fassara zuwa mafi girman ingancin hoto. A cikin yanayin watsa shirye-shiryen kai tsaye, yana da wuya a cimma wannan ingancin watsa shirye-shiryen (kuna buƙatar PC mai kyau da babban bandwidth) amma, koda kuna watsa shirye-shirye a cikin Full HD, ingancin hoton zai kasance mafi girma idan kuna da kyamarar 4K.
  • fps darajar: wannan sigar za ta ba mu adadin hotuna a cikin daƙiƙa guda waɗanda ake nunawa ta kyamarar gidan yanar gizon. Wannan ƙimar kuma ana kiranta da fps ko Frames Per Second. Kallon / yawo a 25 ko 30fps al'ada ne, amma na ɗan lokaci yanzu da yawa masu ƙirƙira sun tafi don ƙimar mafi girma ta kai 60fps. Wannan zai sa abun cikin ku ya zama mafi "ruwa" amma zai yi nauyi mai rai idan ba ku da kyakkyawar ƙungiya don watsawa.

  • fallasa da mayar da hankali: sigogi guda biyu waɗanda ke shafar ingancin hoto kai tsaye. Bayyanawa shine adadin hasken da kyamarar zata ɗauka. Lokacin da muke magana game da mayar da hankali, muna nufin ɓangaren hoton da zai yi kama da kaifi fiye da abubuwan da kyamarar gidan yanar gizo ke nunawa. Cewa waɗannan sigogi biyu an daidaita su daidai ta atomatik zai cece ku daga matsala fiye da ɗaya.
  • Sauti: Gaskiya ne cewa ko kuna son tafiya kai tsaye ko yin rikodin bidiyo, sautin da microphones na kyamarar gidan yanar gizo ke ɗauka ba shine mafi kyau ba. Muna ba da shawarar cewa ku zaɓi makirufo (zai fi dacewa mai ƙarfi) don abun cikin ku amma, idan ba za ku iya siyan shi da farko ba, ingantacciyar sautin sauti da makirufonin kyamarar gidan yanar gizo suka kama zai taimaka muku da yawa. Har ila yau, yi ƙoƙarin sanya shi kusa da bakinka sosai, don haka za a ji muryar ku a fili fiye da idan yana da nisa daga gare ku.

Mafi kyawun kyamarar gidan yanar gizo don yawo da YouTube

Bayan an faɗi duk abubuwan da ke sama, kuma yanzu da kun san ɗan ƙarin game da duk mahimman abubuwan da za ku zaɓi zaɓi mafi kyau, lokaci ya yi da za ku zaɓi sabon kyamarar gidan yanar gizon ku.

Mun so mu sauƙaƙa muku aikin bincike kaɗan a cikin zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda ke akwai a kasuwa. Mun tattara wasu kyamarorin gidan yanar gizon da zaku iya siya akan Amazon a yau.

Microsoft LifeCam Studio

Samfurin farko da muke son bayar da shawarar shine, bi da bi, mafi arha duk tare da farashin kusan 70 Tarayyar Turai. Yana da komai game da kyamaran gidan yanar gizo Microsoft LifeCam Studio, wanda ke da ikon ɗaukar hotuna tare da ingancin 1080p, ya haɗa makirufonsa kuma ruwan tabarau yana da faɗin kusurwa. Hakanan yana da tsarin ɗorawa allo mai sauƙi, ko zaren tripod. Wannan samfurin yana da bin diddigin fuska don haka koyaushe kuna mai da hankali.

SIYA SAUKI MICROSOFT RAYUWA STUDIO NAN

AVerMedia PW310P

Wani samfurin irin na baya shine wannan AVerMedia PW310P. Matsakaicin ingancin da yake iya ɗauka shine FullHD a 30fps, yana da makirufo da autofocus. Hakanan yana zuwa tare da software na CamEngine, don daidaita ma'auni na fallasa, bambanci, kaifi da ƙari da yawa masu alaƙa da ingancin hoto. A matsayin ƙari, yana da ƙaramin farantin tsaro don toshe ruwan tabarau lokacin da ba ma son zama mai rai. Farashin, saboda haka, yana kama da na baya, yana kaiwa 79,89 Tarayyar Turai.

Syi AVERMEDIA PW310P NAN

Logitech C925e

Mai sana'anta Logitech yana ɗaya daga cikin mafi mashahuri a cikin sashin kyamarar gidan yanar gizon kuma zai maimaita tare da wani samfurin a cikin wannan tarin. Musamman, wannan shine Logitech C925e kyamarar da ke ɗaukar hotuna a cikin 1080p a 30fps, yana da tsarin 2 na'urorin sitiriyo na omnidirectional don inganta sauti kuma, ba shakka, ta atomatik yana gyara duka fallasa da mayar da hankali. Farashin wannan samfurin shine 83,24 Tarayyar Turai.

Syi LOGITECH C925E NAN

Logitech StreamCam

Kamar yadda muka fada muku, wannan yana ɗaya daga cikin masana'antun da ke da mafi kyawun samfuran kyamarar gidan yanar gizo a cikin kasidarsa. Wani samfurin da masu ƙirƙirar abun ciki suka fi amfani dashi shine wannan Logitech StreamCam, wanda ke da ikon yin rikodi a cikin FullHD a 60fps. Yana da mayar da hankali ta atomatik da fallasa, yana da sauƙin hawa da daidaita karkata da kusurwa, kuma yana da tsarin makirufo na sitiriyo dual. A matsayin abin sha'awa, haɗin wannan zuwa kwamfutarmu za a yi ta hanyar tashar USB-C. Farashinsa shine 119 Tarayyar Turai.

SIYAN LOGITECH STEAMCAM NAN

Razer KiyoPro

Ɗaya daga cikin samfuran da ke ba da mafi kyawun inganci kafin yin tsalle zuwa ƙuduri mafi girma shine Razer KiyoPro. Yana da kyamarar gidan yanar gizo ta FullHD wanda ke yin rikodin a 60fps amma, azaman ƙari, yana da ikon ɗaukar bidiyo na HDR, don haka haɓaka launuka da kewayon hoton (eh, wannan aikin yana saukar da ƙimar firam zuwa 30). Wannan ruwan tabarau mai faɗin kusurwa yana daidaita ɗaukar hoto kuma yana mai da hankali ta atomatik, yana da tsari mai sauƙi kuma dole ne mu haɗa shi kawai don fara amfani da shi. Wannan samfurin yana tsada 188,90 Tarayyar Turai.

SIYA RAZER KIYO PRO NAN

Logitech Brio Stream Webcam

Yanzu eh, da wannan Logitech Brio Stream Webcam za mu yi ingancin tsalle zuwa 4K a 30fps. Hakika, wannan yana fassara zuwa karuwa a cikin farashin da ya kai ga 176 Tarayyar Turai. Tabbas, yana da ikon ɗaukar hotuna a cikin FullHD a 60fps. Logitech RightLight 3 tare da HDR zai bar mu da inganci a cikin abun ciki tare da mafi girman kewayo kuma zai haɓaka launuka. Hakanan zamu iya tsara kusurwar kallo wanda muke so tsakanin 65 ° -78 ° -90 °.

Syi LOGITECH BRIO STREAM WEBCAM NAN

AverMedia Live Streamer CAM 513

A ƙarshe, a cikin wannan zaɓin, muna da sake yin masana'anta avermedia tare da ɗayan mafi kyawun samfuran su na kyamarori na yanar gizo. Yana da game da Mai raye -raye CAM 513, mai iya ɗaukar hotuna har zuwa 4K a 30fps ko 1080p a 60fps. Yana da babban filin kallo na 94º, watsawa ta atomatik da gyare-gyaren mayar da hankali, da kuma jerin abubuwan tacewa da tasirin mallaka daga masana'anta. Farashin wannan samfurin ya haura zuwa 235 Tarayyar Turai.

Syi THE AVERMEDIA LIVE STREAMER CAM 513 NAN

Koyaya, idan bayan ganin duk waɗannan kyamarorin gidan yanar gizon babu wanda ya gamsar da ku, koyaushe kuna iya zaɓar yi amfani da kyamarar ku azaman kyamarar gidan yanar gizo. Don yin wannan, ƙila za ku buƙaci ƙara ƙarin ɗaukar bidiyo don haɗawa da kwamfutarku. Wasu samfura waɗanda zasu iya zama masu ban sha'awa a gare ku sune teburin samarwa ATEM ta Blackmagic Ko, idan ba ku son kashe kuɗi masu yawa, zaɓi mai rahusa kamar wanda muke nuna muku a cikin wannan bidiyon akan tasharmu ta YouTube.

Duk hanyoyin haɗin da za ku iya gani a cikin wannan labarin wani ɓangare ne na yarjejeniyarmu da Shirin Abokan Abokan Hulɗa na Amazon kuma suna iya samun ƙaramin kwamiti akan tallace-tallacen su (ba tare da taɓa shafar farashin da kuke biya ba). Tabbas, an yanke shawarar buga su kyauta ƙarƙashin sharuɗɗan edita, ba tare da halartar shawarwari ko buƙatun samfuran da abin ya shafa ba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.