Yadda ake kunna Xbox Cloud Gaming akan LG Smart TV

Xbox Cloud Gaming akan LG

Ko da yake da hukuma bayani Ana samuwa ne kawai don Samsung TVsA yau yana yiwuwa wasa akan girgijen Xbox daga LG Smart TV. Don yin wannan dole ne kawai ku aiwatar da jerin matakai waɗanda za mu bayyana muku a ƙasa, don haka, idan kuna sha'awar yin wasanni akan TV ɗinku ba tare da buƙatar na'urar wasan bidiyo ba, duba ku lura.

Kunna xCloud akan LG TV

Domin samun dama ga sabis ɗin wasan caca na girgije na Xbox za mu yi amfani da haɗaɗɗen mai bincike na TV. Yana da matukar mahimmanci ku san ainihin nau'in webOS da kuke da shi a talabijin ɗin ku, tunda idan ba ku da ɗaya daga cikin sigogin da aka nuna a ƙasa ba za ku iya amfani da sabis ɗin ba.

Sigar webOS da aka goyan bayan sune kamar haka:

  • gidan yanar gizo 23
  • gidan yanar gizo 22
  • gidan yanar gizo 6
  • gidan yanar gizo 5

Kuma, a fili, kuna buƙatar samun damar yin amfani da mai binciken da aka haɗa a cikin tsarin, tunda wannan shine inda muke haɗawa da sabis ɗin.

Haɗa gamepad

Xbox Cloud Gaming akan LG

Domin yin wasa akan xCloud muna buƙatar mai sarrafa wasan mai jituwa, don haka dole ne ku haɗa kowane mai sarrafa Bluetooth zuwa TV. Masu sarrafa Xbox Series X da Series S sun dace, da kuma PS5 DualSense, DualShock 4 ko wasu na'urori masu sarrafa Bluetooth.

Don haɗa mai sarrafa Bluetooth zuwa LG Smart TV dole ne ka sami dama ga sashin haɗin na'urorin haɗi na wasan.

  • A cikin webOS 23: Saituna > Menu mai sauri > Gaba ɗaya > Na'urorin waje > Haɗa mai sarrafa Bluetooth
  • A cikin webOS 22: Saituna > Duk saituna > Gaba ɗaya > Na'urori > Na'urori na waje > Haɗa mai sarrafa Bluetooth
  • A cikin webOS 6: Saituna > Duk saituna > Gaba ɗaya > Na'urori > Na'urori na waje > Haɗa mai sarrafa Bluetooth
  • A cikin webOS 5: Saituna > Duk saituna > Haɗuwa > Saitunan haɗin na'ura > Haɗa mai sarrafa Bluetooth

Hakanan kuna da zaɓi na haɗa na'urar sarrafa USB zuwa kowane tashoshin USB na baya na TV. Masu sarrafa Logitech yawanci ba sa haifar da matsala, kodayake kuna iya amfani da DualShock 4 mai waya.

Yadda ake samun damar Xbox Cloud Gaming

Xbox Cloud Gaming akan LG

Tare da mai sarrafa Bluetooth yanzu an haɗa shi da TV, lokaci yayi da za a buɗe mai lilo da shigar da adireshin gidan yanar gizon xbox.com/play. Ka tuna cewa idan kana da LG ThinQ aikace-aikace a kan wayarka ta hannu, za ka iya shigar da rubutu a cikin mafi dadi da kuma sauri hanya.

Danna alamar shiga ta amfani da siginan kwamfuta da aka sarrafa tare da Nesa Magic, sa'annan shigar da bayanan sabis na ku. Yana da mahimmanci a jaddada cewa don amfani da girgijen Microsoft kuna buƙatar biyan kuɗi zuwa Xbox Game Pass Ultimate.

Da zarar ka shiga tare da asusun Microsoft ɗinku, allon zai nuna jerin abubuwan da ke akwai kuma za ku iya zaɓar wanda kuke so ta hanyar lilo tare da mai sarrafa Bluetooth wanda kuka haɗa a baya.