Yadda ake amfani da Maɓallin Ayyuka akan iPhone 15 Pro

Maɓallin Action akan iPhone 15 pro

El Maɓallin Aiki na iPhone 15 Pro da 15 Pro Max na ɗaya daga cikin ƙananan abubuwan da suka haifar da cece-kuce a wayoyin hannu. apple a cikin lokutan ƙarshe. Dalili kuwa shi ne, fiye da ɗaya na zargin na'urar da cewa ba ta da wani amfani, balle masu korafin cewa ba a haɗa ta a cikin kewayon iPhone 15 ba.

Ko ta yaya, Maɓallin Ayyuka yana da ƙari yiwuwa don ku yi imani da farko kuma a yau za mu bayyana muku su don ku sami fa'idar da ta dace.

Saitunan Maɓallin Aiki na asali

Ko da yake waɗannan ayyukan sune waɗanda muka riga muka sani, ba zai yi zafi ba idan muka sake duba su duka kuma a tuna da su. Apple yana ba ku damar tsara maɓallin wayar ta hanyar zuwa Saituna sannan zaɓi Maɓallin Aiki (kana da shi a cikin bulogi na uku na zaɓuɓɓuka).

Screenshot na iPhone 15 Pro Action Button menu na saitunan

Waɗannan su ne ainihin ayyukan da za ku iya zaɓa:

  • Yanayin shiru: Canja tsakanin shiru da ringi don kira da faɗakarwa. Shi ne wanda aka zaba ta tsohuwa.
  • Yanayin maida hankali- Yana ba ku damar yin shiru da sanarwa da rage abubuwan da ke raba hankali.
  • Kyamara: Bude aikace-aikacen kamara kuma tafi kai tsaye zuwa yanayin da zai iya zama Hoto, Selfie, Bidiyo, Hoto ko Yanayin Hoto Selfie.
  • Hasken walƙiya: Kamar yadda aka nuna, kunna fitilar.
  • Bayanan murya: Nan da nan zaku iya fara rikodin memo na murya.
  • Gilashin girma: Ta hanyar kunna wannan aikin zaku iya amfani da kyamara kuma ku ga abin da kuke so a cikin haɓakawa.
  • Gajerar hanya: Bude app ko gudanar da gajeriyar hanyar da kuka zaba.
  • Amfani: don hanzarta amfani da wannan aikin.
  • Babu aiki- Kamar yadda sunan ya nuna, yana mayar da maɓallin mara amfani.

Yin amfani da maɓallin Aiki tare da Gajerun hanyoyi

Abin farin ciki, duk da haka, yana farawa lokacin da muka shiga cikin "rikitarwa" mafi girma tare da amfani da Gajerun hanyoyi. Wannan shine inda zaku iya gaske samu fiye da haka zuwa wannan maɓalli, tunda tare da dogon latsawa zaku iya fara jerin ayyukan da zasu kai ku zuwa aiki na ƙarshe.

da Gajerun hanyoyi Suna da banbance-banbance ta yadda ba za mu iya ba ku misalan komai a nan ba, amma za mu gaya muku yadda ake saita maɓallin da matakan da za ku bi don samun damar waɗanda ke ba ku da sauri kuma gabaɗaya.

Gajerun hanyoyi na iPadOS

Yadda ake bude app da Gajerun hanyoyi daga Maballin Ayyuka

Wannan shi ne abin da za ku yi don buɗe kowace aikace-aikacen wayar daga wannan maɓalli:

  1. Je zuwa Saituna
  2. Shigar da Maɓallin Aiki
  3. Zaɓi Gajerar hanya kuma, da zarar ciki, zaɓi Buɗe app
  4. Zaɓi app ɗin da kuke son buɗewa lokacin da kuka taɓa maɓallin

Duk lokacin da ka danna Action Button, app ɗin da kake so kuma wanda ya fi amfani da kai zai buɗe kai tsaye.

Yadda ake samun dama ga Gajerun hanyoyinku "Cibiyar Kulawa"

Kamar yadda aka yi bayani a ciki Hukumomin Android -fuente wanda ya zama jagora ga wannan koyawa -, wani bayani mai ban sha'awa mai ban sha'awa wanda za ku iya samun amfani da yawa daga shahararren maballin shine. ƙirƙirar "Cibiyar Kulawa" naku. Ta wannan hanyar, duk lokacin da ka danna maballin, za ka shiga duk Gajerun hanyoyin da suke sha'awar kai tsaye, samun damar zaɓar wanda kake so a kowane lokaci.

Don ƙirƙirar irin wannan Gajerun hanyoyi "menu", abu na farko da za ku yi shi ne ƙirƙirar babban fayil na gajeriyar hanya zuwa gare su:

  1. Bude aikace-aikacen Gajerun hanyoyi.
  2. Je zuwa kusurwar hagu na sama ka taɓa inda aka ce "Shortcuts" don zuwa matakin mafi girma na app.
  3. Matsa gunkin ƙirƙiri sabon babban fayil (Kusurwar sama na dama).
  4. Sunanta shi kuma zaɓi gunki don wakiltarsa.
  5. Taɓa "Ƙara." Za ku koma babban shafin Gajerun hanyoyi daga baya.
  6. Taɓa kan «Duk Gajerun hanyoyi» (idan ka zazzage ƙasa, za ka ga sabon babban fayil ɗin a ƙasa).
  7. Danna "Edit" a kusurwar dama ta sama kuma danna gajerun hanyoyin da suke sha'awar ku.
  8. A cikin ƙananan yanki za ku ga wani zaɓi wanda shine "Matsar."
  9. Matsa shi kuma za ku iya sanya gajerun hanyoyin da kuke so a cikin sabon babban fayil ɗin da kuka ƙirƙira.

Shirya, yanzu kuna da Gajerun hanyoyi a cikin babban fayil ɗin. Yanzu lokaci ya yi kai tsaye da Action Button zuwa wancan babban fayil takamaiman. Don shi:

  1. Je zuwa Saituna
  2. Matsa maɓallin Aiki
  3. Zaɓi Gajerun hanyoyi
  4. A cikin mashigin bincike saka sunan babban fayil ɗin. Hakanan zaka iya danna "Nuna babban fayil...".
  5. Zaɓi babban fayil ɗin.

Yanzu lokacin da kuka yi a dogon latsa A cikin babban maɓallin mu, zaku sami nuni akan allon gajerun hanyoyin da kuke sha'awar kuma sanya su a cikin babban fayil a matsayin "Cibiyar Kulawa".

Waɗannan su ne kawai zane-zane na yuwuwar da wannan maɓallin ke bayarwa. Haɗin tare da Gajerun hanyoyi ba shakka ɗaya ne daga cikinsa manyan abubuwan jan hankali kuma, mai yiyuwa ne a lokaci guda, ɗayan bangarorin ba a sani ba na sabon iPhone 15 Pro. Daga yanzu, ba shakka, ba zai ƙara kasancewa gare ku ba.