Me yasa alamar kore yanzu ta bayyana yayin ɗaukar selfie daga Instagram akan iPhone ɗinku?

Tsarukan aiki na Apple suna ci gaba da haɓakawa. IPhone yawanci yana karɓar sabuntawa kowane ɗan gajeren lokaci. Yawancin lokaci suna haɓaka fasalulluka don hanzarta lodin tsarin, gyara kwari, ko ƙara sabbin abubuwa. Duk da haka, yawancin ci gaban da masu amfani da wayoyin Apple da Allunan suke samu suna da alaƙa da tsaro. Apple yana mai da hankali kan duk ƙoƙarin sadarwar sa don nuna cewa iOS tsari ne mai tsaro wanda aka mayar da hankali kan sirrin mai amfani na 'yan shekaru yanzu. Kuma suna nuna wannan tare da ƙananan sabuntawa waɗanda ba a lura da su ba a kallon farko, amma suna da amfani sosai. An fara da iOS 14, iPhone ya fara nuna ƙarami digo mai launi kusa da gunkin ɗaukar hoto ta wayar hannu. wani lokacin kuma kore wasu kuma kala ne orange. Me ake nufi? Me yasa wani lokaci kore ne wani lokaci kuma orange? Menene alakarsa da keɓantawa? To, a yau za mu warware wadannan tambayoyi cewa shuka da yawa shakka a tsakanin iPhone masu.

Kar ka bari su kalle ka

Sirrin Apple FBI

Shekaru da yawa da suka gabata, kwamfyutocin tafi-da-gidanka sun fara ba da ƙaramin koren ko farin LED kusa da webcam. Idan kyamarar gidan yanar gizon tana aiki, LED ɗin zai haskaka. Wannan fasalin wani ma'auni ne na tsaro na asali, tun da bayyanar manyan ƙwayoyin cuta, ya zama ruwan dare ga masu kutse don yin amfani da kyamarar gidan yanar gizon mu don leken asirin mu sannan su yi mana asiri.

A kan ingantattun kwamfutoci, LED ɗin yana aiki da irin waƙar da kyamarar ke kunne. Don haka, ba shi yiwuwa a kashe LED ta software. Idan akwai wutar kamara, LED ɗin yana haskakawa. Kuma idan ya kunna kuma ba mai amfani ba ne ya kunna shi, za ku iya fara zargin wani bakon abu.

Amma ba shakka, wayoyin hannu sun isa kuma psychosis ya dawo. Wayoyin hannu ba su da LEDs kusa da kyamarori. Ta yaya za mu tabbata cewa ba sa sarrafa kyamararmu ta gaba? Kuma me game da makirufo? Shin kun taɓa zargin cewa aikace-aikacen na iya amfani da makirufo ba tare da izinin ku ba? Don waɗannan yanayi, duka iOS da Android sun sami cikakkiyar sake fasalin sarrafa izini. Koyaya, Apple ya ba da ƙarin fifiko kan wannan fannin, kuma suna sauƙaƙa muku da wannan ƙaramin digo launi wanda zamuyi magana akai.

Menene ma'anar orange da kore dige akan iPhone?

A cikin ƙwarin gwiwar kiyaye sirrin mai amfani gaba ɗaya, Apple ya ƙara wani aiki mai ban sha'awa wanda zai ba masu amfani damar sanin kowane lokaci idan aikace-aikacen. kana amfani da makirufo ko kyamarar gaba ba tare da mai amfani ya sani ba. Don yin wannan, ya sanya ɗigo masu launi guda biyu waɗanda za su jawo hankalinku da sauri lokacin da ɗayan waɗannan buƙatu biyu suka cika.

Idan, alal misali, kuna cikin aikace-aikacen kuma ku yanke shawarar ɗaukar selfie daga gare ta don amfani da hoton da ya fito, lokacin da kuka ɗauki hoton kuma kyamarar ta kunna, ɗigon kore zai bayyana don sanar da ku cewa kyamarar gaba tana ciki. amfani.. Wannan a bayyane yake tunda kuna ganin samfotin hoton akan allo, amma idan aikace-aikacen ya ci gaba da tattara bayanai idan kun rufe fa?

ios 14 sanarwar kamara

Wannan shine inda LED ɗin launi yake da ma'ana, tunda zamu san koyaushe cewa kamara tana aiki. Jagorar sanarwa ce ta kwaikwayi Green LED wanda za mu iya samu a cikin Macbook kusa da kyamarar gidan yanar gizon. Amma ban da kyamarar, za mu kuma iya sanin ko ana amfani da wani daga cikin abubuwan da suka fi shafar sirrin masu amfani da shi, kuma ba kowa bane illa makirufo.

A wannan yanayin batu zai bayyana mai launi orange, don haka idan kun gani za ku iya sanin nan take cewa akwai aikace-aikacen mazaunin da ke ci gaba da sauraron hirarku a cikin sirri. Wannan sabon aikin yana da fa'ida sosai, saboda sarrafa izinin aikace-aikacen akan iPhone ɗinmu bai isa koyaushe ba. Misali, sau da yawa muna amfani da app kuma muna ba da izinin kyamara da makirufo don amfani da shi. Amma… Ta yaya zan iya tabbatar da cewa lokacin da na rage girman app ɗin kuma na bar shi a bango, ba zai ci gaba da tattara bayanai ba? To, tun iOS 14, idan app yana amfani da makirufo yayin da yake a bango, LED ɗin zai zama orange. Kuma iri ɗaya, amma a cikin kore idan kuna amfani da ɗayan kyamarar iPhone ɗinku. Da zaran kun gane hakan, zaku iya ɗaukar mataki ta hanyar cire izini masu dacewa. Haka ne, kafin ku gano wane app ne ke yin irin wannan kuskuren.

Wane app ne ke amfani da kyamara?

ios14 kore jagora

Idan ledar kalar ta bayyana kuma kana son sanin takamaiman aikace-aikacen da ke amfani da kyamara ko makirufo, kawai ka sauke cibiyar sarrafawa don ganin a sarari wacce aikace-aikacen ke amfani da kyamara ko makirufo kamar yadda kuma alamar launi ta faɗakar da kai. Ba za ku yi wani abu na musamman ba, domin tsarin da kansa zai sanar da ku sunan aikace-aikacen da ke amfani da kyamara ko makirufo. Nan da nan bayan haka, zaku iya matsawa zuwa mataki na ƙarshe: soke izini.

Ta yaya zan iya cire damar yin amfani da makirufo da kamara?

Shiga kamara iOS 14

Idan waɗannan sanarwar gani sun ba ku damar gano cewa app yana kallon ku a kowane lokaci, kuna da zaɓuɓɓuka biyu don hana ta sake faruwa. A gefe guda, za ku iya cire shi gaba ɗaya kuma ku sa ya ɓace har abada, ko kuma a gefe guda, kuna iya shiga saitunan tsarin kuma ku canza izinin da aikace-aikacen ke da shi don soke damar yin amfani da kyamara ko makirufo.

Wannan ita ce ainihin hanyar da ya kamata ku bi don yin haka:

  • Saituna> Sunan app> Kamara / Makirufo

Ku biyo mu akan Labaran Google

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.